తుదిశ్వాస విడిచిన గుండు హనుమంతరావు.. ప్రముఖుల నివాళులు***జగన్‌ పాదయాత్రలో అపశ్రుతి - కుప్ప‌కూలిన స‌భ వేదిక‌***కోహ్లీకి-ధోనీకి ఇదే తేడా! కోహ్లీ.. కాస్త దూకుడు తగ్గించుకో***సుప్రీంకోర్టు జ‌డ్జిలు సంచ‌ల‌న‌ వ్యాఖ్య‌లు***ప్రభుత్వం సంచలన నిర్ణయం***లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్‌ను మూడేన్నరేళ్లు జైలు శిక్ష***లైంగిక వేధింపుల నేపథ్యంలో సీఐ సస్పెన్షన్‌***నిబద్ధతతో పనిచేస్తా. నేను చంద్రబాబులా కాదు.. మీడియాతో వైఎస్‌ జగన్‌ చిట్‌చాట్‌!***అనంత‌లో ముగిసిన ప్రజాసంకల్పయాత్ర***త్రిపుర మాజీ డీజీపీ నాగరాజుకు సీబీఐ కోర్టు క్లీన్‌చిట్

ఉద్యోగులకు పండుగే పండుగ

కోటి మంది ఉద్యోగులు, పింఛనుదారులకు కేంద్ర ప్రభుత్వం మంగళవారం శుభవార్త చెప్పింది. డియర్‌నెస్ అలవెన్స్, డియర్‌నెస్ రిలీఫ్‌లను ప్రస్తుతం ఉన్న 4 శాతం నుంచి 5 శాతానికి పెంచింది. దీనివల్ల 1.1 కోట్ల మంది ఉద్యోగులు, పింఛనుదారులు లబ్ధి పొందుతారు. ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలో జరిగిన మంత్రివర్గ సమావేశం ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది. జూలై 1 నుంచి ఈ నిర్ణయం అమల్లోకి వస్తుందని మంత్రివర్గ సమావేశం అనంతరం ప్రభుత్వం విడుదల చేసిన ప్రకటన పేర్కొంది.
49.26 లక్షల కేంద్ర ప్రభుత్వోద్యోగులు, 61.17 లక్షల పింఛనుదారులు తమ బేసిక్ పే/పింఛనుపై 5 శాతం డీఏ, డీఆర్ పొందుతారు. కేంద్ర ప్రభుత్వంపై 2017 జూలై నుంచి 2018 ఫిబ్రవరి వరకు రూ.2,045.50 కోట్లు భారం పడుతుంది. ఏటా రూ.3,068.26 కోట్లు వ్యయమవుతుంది.
ప్రైవేటు ఉద్యోగుల కోసం గ్రాట్యుయిటీ పరిమితిని సవరించేందుకు ఉద్దేశించిన గ్రాట్యుయిటీ సవరణ బిల్లు, 2017ను పార్లమెంటులో ప్రవేశపెట్టేందుకు కేంద్ర మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *